Please use this identifier to cite or link to this item: http://wb.yru.ac.th/handle/yru/407
Title: บุคลากรคณะวิทย์ฯ ได้รับรางวัลในงานประชุมวิชาการระดับชาติด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีเครือข่ายภาคใต้ ครั้งที่ 3 ประจำปี 2561
Authors: อารีนา มะลี
กาตีณี กะดะแซ
ศศิธร พังสุบรรณ
ฮาซัน ดอปอ
พาตีเราะ กูแวะ
อิสมะแอ เจ๊ะหลง
ฟิรดาว เลาะ
สุภา ยธิกุล
ลิลลา อดุลยศาสน์
Nuda Ritthidate
อรวรรณ ทิพย์มณี
มะซูรี เจ๊ะเด็ง
อุบล ตันสม
อัซมะ มะเกะ
รูไฟดา ซาซู
ดาริกา จาเอาะ
ฟิตรี โตะกือจิ
โซฟียา เปาะจิ
อัสมะ มะเร๊ะ
มูนีเร๊าะ ผดุง
นิฮาลีเมาะห์ ยูโซะ
อัสมะ หะยีบากา
อดุลย์สมาน สุขแก้ว
มาดีฮาห์ โต๊ะตาหยง
มนทกานต์ พิมเสน
Keywords: รางวัลในงานประชุมวิชาการระดับชาติด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีเครือข่ายภาคใต้ ครั้งที่ 3 ประจำปี 2561
Issue Date: 12-Feb-2561
Description: เมื่อวันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2561 คณะวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีและการเกษตร มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดพิธีเปิดการประชุมวิชาการระดับชาติด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีเครือข่ายภาคใต้ ครั้งที่ 3 ประจำปี 2561 (The 3rd National Conference on Science and Technology of Southern Network) ณ ห้องประชุมเซอรา อาคาร 24 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา โดยได้รับเกียรติจากผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ โยธาทิพย์ รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา เป็นประธาน และปาฐกถาพิเศษโดยศาสตราจารย์ ดร.สุทธวัฒน์ เบญจกุล จากคณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตหาดใหญ่ ในหัวข้อ "ขับเคลื่อนวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีสู่นวัตกรรม สร้างมูลค่าเพื่อความมั่นคง มั่งคั่ง ยั่งยืน" มีผลงานวิจัยร่วมนำเสนอกว่า 140 ผลงาน โดยคณะวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีและการเกษตร มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา สามารถคว้าได้หลายรงวัล ดังนี้ ประเภทบรรยาย - รางวัลชนะเลิศ กลุ่มวิทยาศาสตร์บริสุทธิ์ ได้แก่ นางสาวอารีนา มะลี นางสาวกาตีณี กะดะแซ และ ดร.ศศิธร พังสุบรรณ - รางวัลชนะเลิศ กลุ่มวิทยาศาสตร์ประยุกต์ ได้แก่ ดร.ฮาซัน ดอปอ นางสาวพาตีเราะ กูแวะ และ ดร.อิสมะแอ เจ๊ะหลง - รางวัลชนะเลิศ กลุ่มการสอนวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์และคอมพิวเตอร์ ได้แก่ นางสาวฟิรดาว เลาะ ผศ.สุภา ยธิกุล และ ดร.ลิลลา อดุลยศาสน์ - รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 กลุ่มวิทยาศาสตร์ประยุกต์ ได้แก่ Miss Nuda Ritthidate และ Dr.Orawan Thipmanee - รางวัลชมเชย กลุ่มวิทยาศาสตร์บริสุทธิ์ ได้แก่ นายมะซูรี เจ๊ะเด็ง และอาจารย์อุบล ตันสม - รางวัลชมเชย กลุ่มวิทยาศาสตร์ประยุกต์ ได้แก่ นางสาวอัซมะ มะเกะ นางสาวรูไฟดา ซาซู และ ดร.ดาริกา จาเอาะ - รางวัลชมเชย กลุ่มการสอนวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์และคอมพิวเตอร์ ได้แก่ นางสาวฟิตรี โตะกือจิ นางสาวโซฟียา เปาะจิ นางสาวอัสมะ มะเร๊ะ และ ดร.มูนีเร๊าะ ผดุง ประเภทโปสเตอร์ - รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 กลุ่มวิทยาศาสตร์บริสุทธิ์ ได้แก่ นางสาวนิฮาลีเมาะห์ ยูโซะ นางสาวอัสมะ หะยีบากา และอาจารย์อดุลย์สมาน สุขแก้ว - รางวัลชมเชย กลุ่มวิทยาศาสตร์บริสุทธิ์ ได้แก่ นางสาวมาดีฮาห์ โต๊ะตาหยง ดร.มนทกานต์ พิมเสน และ ดร.อิสมะแอ เจ๊ะหลง จากมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา
URI: http://wb.yru.ac.th/handle/yru/407
Appears in Collections:2.9 รางวัล/ประกาศนียบัตรที่ได้รับ

Files in This Item:
File Description SizeFormat 
IMG_3591.JPG7.46 MBJPEGView/Open
IMG_3597.JPG7.36 MBJPEGView/Open
IMG_3599.JPG7.68 MBJPEGView/Open
IMG_3603.JPG8 MBJPEGView/Open
IMG_3606.JPG7.98 MBJPEGView/Open
IMG_3608.JPG8.23 MBJPEGView/Open
IMG_3613.JPG7.22 MBJPEGView/Open
IMG_3627.JPG7.04 MBJPEGView/Open
IMG_3631.JPG7.17 MBJPEGView/Open


Items in YRU Wisdom Bank are protected by copyright, with all rights reserved, unless otherwise indicated.

Admin Tools